[Tố Cáo] Gửi Adm
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: Gửi Adm

Member duong113's Avatar
    Thanks
    0

Gửi Adm

Em là Dưỡng chủ acc Marcus. Sự việc như Anh cũng đã biết Em bị Huân lừa đảo lấy mất đồ rồi Huân tiếp tục với Hiếu lừa Em lần nữa lấy luôn acc của Em.(Huân và chủ acc Makiem Em đưa acc Marcus cho họ thì sẽ trả đồ và đưa cho Em acc Makiem, khi Em giao acc thì ko thấy Huân giao lại đồ và cũng ko giao acc cho Em, acc Marcus sau đó được đổi tên thành assasin...) Em biết Em đã ngu nên bị chúng nó lừa đảo. Mong Adm xem sét cho Em được nộp phí lấy lại acc và đồ của Em cho Em chơi. Cũng mong Adm nghiêm trị hành vi lừa đảo trong game....

2. Bài viết mới nhất cùng Box:

Bài viết ngẫu nhiên trong diễn đàn:

Senior Member minhhuy's Avatar
    Thanks
    0
    troi nghe max cười quá em Duong nổi tiếng lừa đảo rồi cả sv ai kg biết trước e còn lừa cả Theking đấy . bán ác cho người ta rồi nói vậy sao nghe Adm kg giải quyết đâu

Banned taolachem's Avatar
    Thanks
    8
    khoc to ghe rao ban acc 4m bjio acc sdt cua ngta do o acc ngta lai bao lua o ai lua ai acc trong tay m do o ac msao ua tre con ha m ngta bi lu ngta bao adm thi cungbi uong giu cai dang nay ngu x2 ha adm ko mo ac khoara thi acon dam choi cai iu nay nua

Senior Member minhhuy's Avatar
    Thanks
    0
    Adm kg len nghe no 1 thanh phan bố láo lừa đảo số 1 của sv bọn no bỏ tiền ra mua gio ad khóa ac vay sao đc

Senior Member vnh0986's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi duong113 Xem bài viết
    Em là Dưỡng chủ acc Marcus. Sự việc như Anh cũng đã biết Em bị Huân lừa đảo lấy mất đồ rồi Huân tiếp tục với Hiếu lừa Em lần nữa lấy luôn acc của Em.(Huân và chủ acc Makiem Em đưa acc Marcus cho họ thì sẽ trả đồ và đưa cho Em acc Makiem, khi Em giao acc thì ko thấy Huân giao lại đồ và cũng ko giao acc cho Em, acc Marcus sau đó được đổi tên thành assasin...) Em biết Em đã ngu nên bị chúng nó lừa đảo. Mong Adm xem sét cho Em được nộp phí lấy lại acc và đồ của Em cho Em chơi. Cũng mong Adm nghiêm trị hành vi lừa đảo trong game....
    dkm mày chó vừa thôi. Bán acc cho ngta xong lại đi kêu ngta lừa đảo rồi đòi nộp phí lấy cả acc cả đồ. Thế từ bây giờ giờ cứ bán acc xong lên diễn đàn kêu bị lừa rồi nộp phí lấy lại hết à. Mong adm xem xét sớm giải quyết trả lại acc cho em chứ như thế này ai giám giao dịch hay mua acc về chơi nữa

Thanks
    8

Mu Việt - Huyền Thoại Tái Sinh
    Ngày tham giaOct 2012Bài viết3,399Thanks352Thanked 376 Times in 310 Posts

Về việc quản lý tài khoản cũng như đồ đạc của người chơi
    Thân chào các Mutizens,

Trong thời gian vừa qua BQT MU Việt đã nhận được rất nhiều phản hồi từ phía người chơi về việc mất acc, mất đồ, qua quá trình xem xét và điều tra chúng tôi nhận thấy hầu hết các tình trạng mất mát này đều nằm ở phía lỗi của các bạn, một số lỗi cơ bản mà các bạn mắc phải như sau :

- Tự cho người khác thông tin tài khoản, tự đưa đồ cho người khác
    - Bị kẻ gian giả mạo bạn bè hay BQT, một số kí tự i và l thường làm cho các bạn nhầm lẫn
    - Quá tin tưởng bạn bè, giao toàn bộ thông tin , để rồi họ lấy hết đồ đạc, lại kêu BQT
    - Nhận file keylog từ kẻ gian thông quá các file " hack MU " hoặc " hack speed " v.v... để rồi một ngày nào đó đồ đạc nhân vật của bạn không cánh mà bay
    - Mua bán không qua trung gian
    - Và vấn đề quan trọng nhất hiện nay là tài khoản diễn đàn và tài khoản Game giống nhau, Nhưng còn tệ hơn nữa là do chủ quan nên các bạn thường để pass quá đơn giản như (123321- 123456, 123qwe, 123qaz, iloveyou, hoặc trùng tên TK luôn).

Chúng tôi nhận thấy hầu hết các sự việc trên đều do chính sự chủ quan và bất cẩn từ phía các bạn, vì vậy chúng tôi muốn thông báo rằng, BQT kể từ ngày 03/06/2014 sẽ không can thiệp vào bất kỳ tài khoản của người chơi, hay đồ đạc của các bạn

Hệ thống chống hack của MU Việt không đảm bảo chống keylog, hay chống việc " bạn bè " của bạn lấy đồ và thông tin, chúng tôi chỉ giải quyết với những trường hợp lỗi game, mất đồ do game, không giải quyết bất kỳ trường hợp nào mất đồ, mất nick, bởi tài khoản người chơi phải tự quản lý

Mặc dù có nhiều ý kiến cho rằng BQT không can thiệp sẽ làm cho lừa đảo lộng hành, tuy nhiên chúng tôi xin nói thêm, liệu có lừa đảo hay không khi các bạn là những người chơi thông minh, biết nhận thức đúng sai, biết phân biệt thật giả v.v... không ai có thể can thiệp vào tài khoản hay đồ đạc của các bạn, nếu các bạn không tự dâng hiến cho kẻ lừa đảo

Một số ý kiến cho rằng , chỉ cần bán đồ đi rồi kêu mất, điều này cũng có, và nó làm cho quá trình điều tra trở nên phức tạp và khó khăn hơn, nếu kẻ lừa đảo chuẩn bị từ truớc, rất khó để GM quản lý điều đó, vì vậy chúng tôi chính thức thông báo: Không can thiệp vào tài khoản hay đồ đạc của người chơi,cũng như tất cả mọi sự việc, vấn đề liên quan đến MU Việt...

Chỉ xử lý các thành phần: Hack, bôi nhọ game,chửi bới bQT v..v......

Chúng tôi xin thông báo để các thành viên MU Việt nắm rõ và tuân theo, đồ đạc có giao dịch, acc ai có thông tin thì là của người đó. đề nghi adm lam theo đúng thủ tục sdt acc ai thì trả ngta đồ trong acc ai thì trả họ ko lên can thiệp về việc nguoi chơi giao dịch đồ + acc ko giải quyết tiếp nhận trung hợp này khi đã bán đồ bán acc và mở tk đã khoá của nguoi mua để họ tiếp tục chơi
    Lần sửa cuối bởi taolachem, ngày 05-06-19 lúc 09:06 PM.

Thanks
    8
    đề nghi adm lam theo đúng thủ tục sdt acc ai thì trả ngta đồ trong acc ai thì trả họ ko lên can thiệp về việc nguoi chơi giao dịch đồ + acc ko giải quyết tiếp nhận trường hợp này khi đã bán đồ bán acc và mở tk đã khoá của nguoi mua để họ tiếp tục chơi đảm bảo uy tín của game ... topic adm đã đăng tải nguoi choi nào cũng biết vậy thì sao lừa dc ai mà mua đồ bị mất tiền acc + đồ cũng bị khoá vậy lòng tin của game thủ ở đâu mong adm phản hồi sử lý nhanh cho a e còn chơi
    Lần sửa cuối bởi taolachem, ngày 05-06-19 lúc 09:11 PM.

Senior Member Rồng Đỏ's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi taolachem Xem bài viết
    đề nghi adm lam theo đúng thủ tục sdt acc ai thì trả ngta đồ trong acc ai thì trả họ ko lên can thiệp về việc nguoi chơi giao dịch đồ + acc ko giải quyết tiếp nhận trường hợp này khi đã bán đồ bán acc và mở tk đã khoá của nguoi mua để họ tiếp tục chơi đảm bảo uy tín của game ... topic adm đã đăng tải nguoi choi nào cũng biết vậy thì sao lừa dc ai mà mua đồ bị mất tiền acc + đồ cũng bị khoá vậy lòng tin của game thủ ở đâu mong adm phản hồi sử lý nhanh cho a e còn chơi
    Thôi tao nghĩ mày đừng nên gào lên nữa. Ai chẳng biết mày lừa nó, mày tham lam đã đành giờ mày nảnh hưởng cả thêm Hiếu nưa. Người ta bị mày dụ rồi cũng bị khoá mẹ nó hết. Tao nghĩ mày nên xin lỗi thằng D. Rồi dàn hoà nhờ Adm mở acc mày trả đồ cho nó, mở lại acc cho hiếu chơi lại. Còn mày thì chắc ra đảo vĩnh viễn.... chấp nhận thôi. Lấy lại chút thể diện rồi rs mấy acc kia... làm người thì sống sao chừa lại 1 lối đi ... sau này còn dễ gặp mặt. Phải ko huân... vậy nha. Tội lắm luôn

Thanks
    8
    may biết lol j mà ăng vây con chó an ơ ko sen vào chuyên nguoi khác dm chúng m đi lua xem lua dc ai ko mà ăng chúng m trẻ con lên 3 hả mà ăng dm xem lại chúng m đi rôi phán sét

Senior Member Rồng Đỏ's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi taolachem Xem bài viết
    may biết lol j mà ăng vây con chó an ơ ko sen vào chuyên nguoi khác dm chúng m đi lua xem lua dc ai ko mà ăng chúng m trẻ con lên 3 hả mà ăng dm xem lại chúng m đi rôi phán sét

Huân này.
    Sao tao nói mà mày đéo hiểu được nhỉ. tao nói rồi, nhẽ ra chuyện của chúng mày tao đéo quan tâm đâu.. tao thề luôn,tao đéo quan tâm. nhưng thế này, Mày ấy .. đéo ra cái lồn gì hết ấy... Mày tối ngày mày lôi ADM ra mày chửi rồi mày thách thức người ta xem có làm gì được mày không. thằng nào chơi mày cũng nói là cái game này đéo ra cái gì ADM đéo quan tâm... nhưng mày lúc cặc nào cũng bú mấy acc. bú ngày bú đêm lấy zen lấy chao... là làm sao. SV còn được vài người chơi, giờ mày làm ra vậy hết mẹ người chơi luôn. chúng nó tin tưởng mày ngu nên coi mày là bạn, là Anh. mày khốn nạn..... còn thằng nào nói là mua của nó thì có dám thề không. dis mẹ có dám thề là không mua mà ăn của nó ra đường bị xe cán chết không. dám thề không. CÓ HIỂU KHÔNG !!!
    Lần sửa cuối bởi Rồng Đỏ, ngày 05-07-19 lúc 12:14 PM.