[Thảo Luận] Thảo luận bỏ phiếu việc phản dame SUM!

Xem kết quả Bình chọn: Các bạn có muốn Fix Skill Buff phản dame của SUM không?

Người bình chọn
69. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Có rất muốn fix để thể hiện PK một cách công bằng.

13 18.84%
  • Không fix để như cũ để người yếu đánh nhau với người khỏe.

56 81.16%
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30
    Mu Việt - Huyền Thoại Tái Sinh Administrator's Avatar
    Thanks
    352

Thảo luận bỏ phiếu việc phản dame SUM!

Chào các bạn,

Lỗi buff SUM đã tồn tại quá lâu và BQT chưa có cơ chế nào để khắc phục, việc buff SUM mang lại sự mất cân bằng giữa người chơi Game với nhau. Yếu mạnh như nhau đánh 1 dame là lăn ra cùng chết.
    Vừa qua BQT đã fix thành công skill buff này nhưng có một số bạn không muốn điều đó. Vậy BQT rất mong các bạn cùng góp ý bỏ phiếu cho việc fix hạn chế việc lợi dụng buff SUM hay cứ để như cũ.
    Những mánh khóe lừa đảo đã và đang xuất hiện tại Mu Việt.
    Về việc quản lý tài khoản cũng như đồ đạc của người chơi

Trước khi đặt câu hỏi hãy tìm trên diễn đàn trước !

Chú ý mẹo nhỏ giải quyết những lỗi hay gặp:

1. Khi vào nhân vật bị dis luôn trong khi các nhân vật khác vào bình thường => các bạn hãy ra web tẩy lại điểm cộng với mức AGI khác.
    2. Khi vào nhân vật mà nó cứ loading mãi không vào được => Hãy ra web chọn di chuyển map về noỉa hoặc lorencia.
    3. Nạp thẻ mà không mua được đồ trong Cashop => Hãy ra web đổi Gcoin sang Wcoin tại mục tiền tệ.

Mu Việt Nam - Mu Chính Chủ

✫ Trung gian giao dịch account , item : Phí 10% ~ 30% tùy theo phương thức GD

✫ Hotline hỗ trợ 24/7 : 0912.092.685

✫ Yahoo hỗ trợ từ 9h đến 21h : Yahoo: hotro_muvietnam

✫ [FAQ] Những Câu Hỏi Thường Gặp

✫ [Hướng Dẫn] Tham Gia MU Việt Phần I + Tham Gia MU Việt Phần II

✫ [Hướng Dẫn] Cẩm Nang Săn Boss

2. Bài viết mới nhất cùng Box:

Bài viết ngẫu nhiên trong diễn đàn:

Senior Member taolachem's Avatar
    Thanks
    8
    neu bo sum thi nguoi yeu sao choi dc nguoi yeu dua vao sum de ton tai chu nguoi khoe de ep nguoi qua dang vay nguoi yeu ngta se tu off ma ko dem lai ket qua tot j cho game nguoi yu hon choi ngttim cach dng sm e ton tai ngta dua sum de song de train rsko bi aicn tro h bi pha
    !!!___Mr_Trần___!!! !!!___Nếu_Vì_Tiền_Em_Cứ_Tiêu_Đi___!!!

✫ Trung gian giao dịch account , item : Phí 10% ~ 30% tùy theo phương thức GD

✫ Hotline hỗ trợ 24/7 : 0912.092.685

✫ Yahoo hỗ trợ từ 9h đến 21h : Yahoo: hotro_muvietnam

✫ [FAQ] Những Câu Hỏi Thường Gặp

✫ [Hướng Dẫn] Tham Gia MU Việt Phần I + Tham Gia MU Việt Phần II

✫ [Hướng Dẫn] Cẩm Nang Săn Boss

Member 1donchet7's Avatar
    Thanks
    0

Wink

Trích dẫn Gửi bởi Administrator Xem bài viết
    Chào các bạn,

Lỗi buff SUM đã tồn tại quá lâu và BQT chưa có cơ chế nào để khắc phục, việc buff SUM mang lại sự mất cân bằng giữa người chơi Game với nhau. Yếu mạnh như nhau đánh 1 dame là lăn ra cùng chết.
    Vừa qua BQT đã fix thành công skill buff này nhưng có một số bạn không muốn điều đó. Vậy BQT rất mong các bạn cùng góp ý bỏ phiếu cho việc fix hạn chế việc lợi dụng buff SUM hay cứ để như cũ.
    Lâu lắm rồi mình không đọc diễn đàn, ( bởi vì diễn đàn 1 năm toàn tin rác đăng tin quảng cáo), hôm nay thấy ADM ra cái topic này thấy hơi là lạ nên có đôi lời tâm sự cùng ADM và ae chơi game :

thứ nhất, thấy ADM tự nhiên trả lời diễn đàn nhanh như chớp ( mặc dù trước đó chậm như cà phê phin)

thứ hai, ADM tự thay đổi, can thiệp vào game mà ko cần hỏi ý kiến ae trước

thứ ba, việc tạo game là theo 1 nguyên lý chung đã có sự định hình và công nhận ( giống như con người bây giờ ko thể thay đổi theo con ...abc khác được, vì như vậy nếu thay đổi thì chính nó đã tự phá vỡ hết cái hay của game, mình ko muốn nói là phá nát game Mu này)

vì vậy, theo ý kiến cá nhân mình việc để nguyên bản hay thay đổi bây giờ phải hỏi chính ADM chứ ko phải hỏi người chơi đã bỏ tiền vào game này nữa ( bởi vì ADM thực tế đã bỏ bút sum ko cần hỏi ý kiến ai)

còn theo mình cái topic này ko có giá trị tham khảo ( vì nó là ảo. nếu mình thích bỏ sum thì tạo nhiều TK ủng hộ là thành bỏ ngay, đơn giản như đan rổ ^^)

trên đây là ý kiến riêng cá nhân của mình, 1 người đã gắn bó với MU rất lâu và rất nhiều tình yêu với MU

Chúc ADM và ae game thủ sẽ còn đi cùng MU những mùa giải tiếp theo ^^

Member 0289's Avatar
    Thanks
    0
    Hãy để cho nó tự nhiên.

Senior Member VipMu's Avatar
    Thanks
    2
    Theo mình thì nên bỏ đi vì bukk sum.Nếu để sẽ khiến cho người khác không thích đầu tư vào game vì tâm lý đồ mạnh cũng như đồ yếu nên ta không cần phải đầu tư. Thông qua đó admin nên mở nhiều event đua để anh em nâng cấp đồ, và cũng không nên đặt giá trị event lên quá cao. Đặt biệt là bán các slot mà ko thông qua đua top làm vậy anh, em sẽ ko phục. Nên cho anh em tự ef socket cấp 1 để có hứng mà chơi không nên bỏ chức năng này. Và tạo ra nhiều sự kiện để có cái mà chơi. Đây là ngu kiến của em xin mọi người ném đá nhẹ tay.

Member 0289's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi VipMu Xem bài viết
    Theo mình thì nên bỏ đi vì bukk sum.Nếu để sẽ khiến cho người khác không thích đầu tư vào game vì tâm lý đồ mạnh cũng như đồ yếu nên ta không cần phải đầu tư. Thông qua đó admin nên mở nhiều event đua để anh em nâng cấp đồ, và cũng không nên đặt giá trị event lên quá cao. Đặt biệt là bán các slot mà ko thông qua đua top làm vậy anh, em sẽ ko phục. Nên cho anh em tự ef socket cấp 1 để có hứng mà chơi không nên bỏ chức năng này. Và tạo ra nhiều sự kiện để có cái mà chơi. Đây là ngu kiến của em xin mọi người ném đá nhẹ tay.
    ADM làm theo ý kiến này cũng hay. Để anh em sever gemini có thể bán đồ cho các member mới sát nhập. . Có thể bạn này đang nghĩ, vẫn còn người đầu tư để gank đua với anh em sever gemini. Ảo tưởng quá, bỏ cái lá chắn sức mạnh. Một mình bạn này sẽ ăn even và đầu tư nhiều hơn đấy ad

Member 0289's Avatar
    Thanks
    0
    Tưởng sát nhập gemini ad xử lý thế nào. Hoá ra cái gì cũng tiền, mua rs cũng ko bằng gemini lượng tiền lên tới 5 triệu 6 triệu. Đồ đạc +9 liu tìu, nâng cấp 1 cái rinh 1 op lên rinh full mất khoảng 4 triệu. Tính ra nâng cấp lên để thành 1 top 20 của sv gemini chắc tầm vài trăm triệu. Đầu tư kiểu này chỉ có đại gia VinhBay thôi ad. Ko có ai dám đầu tư đâu. Đóng sv đi

Member 0289's Avatar
    Thanks
    0
    Toàn bộ đồ đạc sv gemini cũng ko phải các bạn hiện tại đang chơi tự nâng cấp mà có. Nó được chuyển từ đời này qua đời khác, rất nhiều đời chủ mới có đc như vậy. 1 menber mới để đua với bao nhiêu đời chủ như vậy ko hợp lý. Vì thế các bạn gemini cũng ko nên tự hào vì mình sử dụng những set khung. Bởi vì ko phải 1 tay bạn làm nên việc đó . Vì thế thông cảm cho anh em sv mới

Senior Member minhhuy's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi taolachem Xem bài viết
    neu bo sum thi nguoi yeu sao choi dc nguoi yeu dua vao sum de ton tai chu nguoi khoe de ep nguoi qua dang vay nguoi yeu ngta se tu off ma ko dem lai ket qua tot j cho game nguoi yu hon choi ngttim cach dng sm e ton tai ngta dua sum de song de train rsko bi aicn tro h bi pha
    adm bo sum khac gi bao ae nghi game het di 90% se la nguoi ra di .

Senior Member Rồng Đỏ's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi minhhuy Xem bài viết
    adm bo sum khac gi bao ae nghi game het di 90% se la nguoi ra di .
    Cá lớn sẽ nuốt cá bé.... ko có cách nào bắt được cá lớn... vậy thì sao mà chơi.